Tattaunawa ta WhatsApp akan Intanet!

Tsarin asali da kuma ka'idar aiki na excavator, Azerbaijan excavator sprocket

Tsarin asali da kuma ka'idar aiki na excavator, Azerbaijan excavator sprocket

1. Tsarin gabaɗaya na injin haƙa bokiti ɗaya mai amfani da ruwa
Tsarin ginin injin haƙa ramin hydraulic guda ɗaya ya haɗa da na'urar wutar lantarki, na'urar aiki, na'urar kashe gobara, na'urar aiki, tsarin watsawa, na'urar tafiya da kayan aiki na taimako, da sauransu.

An sanya na'urar wutar lantarki ta injin haƙa rami mai cikakken ƙarfi da ake amfani da ita akai-akai, babban ɓangaren tsarin watsawa, injin haƙa rami, kayan aiki na taimako da taksi duk a kan dandamalin haƙa rami, wanda galibi ake kira saman turntable. Saboda haka, ana iya taƙaita injin haƙa rami mai bokiti ɗaya zuwa sassa uku: na'urar aiki, teburin haƙa rami na sama da kuma tsarin tafiya.

121211111

Injin haƙa ramin yana canza makamashin sinadarai na man dizal zuwa makamashin inji ta hanyar injin dizal, kuma ana mayar da makamashin inji zuwa makamashin hydraulic ta hanyar famfon bututun hydraulic. Ana rarraba makamashin hydraulic ga kowane abu mai gudanarwa (hydraulic silinda, rotary motor+reducer, walking motor+reducer) ta hanyar tsarin hydraulic, sannan ana mayar da makamashin hydraulic zuwa makamashin inji ta kowace abu mai gudanarwa, don a cimma motsin na'urar aiki, motsi na juyawa na dandamalin juyawa da kuma motsi na dukkan injin.
Na biyu, tsarin wutar lantarki na injin haƙa rami
1, hanyar watsa wutar lantarki ta injin haƙa rami kamar haka
1) Hanyar watsa wutar lantarki ta tafiya: injin dizal-haɗin gwiwa-famfon ruwa (ana mayar da makamashin inji zuwa makamashin ruwa)-bawul ɗin rarrabawa-motar haɗin gwiwa mai juyawa ta tsakiya (ana mayar da makamashin ruwa zuwa makamashin inji)-mai rage gudu-mai tuƙi sarkar sarkar hanya-don cimma tafiya.
2) Hanyar watsa motsi na juyawa: injin dizal-haɗin kai-famfon ruwa (ana canza makamashin inji zuwa makamashin ruwa)-bawul ɗin rarrabawa-motar juyawa (ana canza kuzarin ruwa zuwa makamashin inji)-mai rage gudu-mai juyawa-don cimma motsi na juyawa.
3) Hanyar watsawa ta motsin boom: injin dizal-haɗin kai-famfon hydraulic (ana canza makamashin injiniya zuwa makamashin hydraulic)-bawul-silinda na rarrabawa-bugun (ana canza makamashin hydraulic zuwa makamashin inji)-don cimma motsin boom.
4) Hanyar watsawa ta motsi na sanda: injin dizal-haɗin kai-famfon ruwa (ana canza makamashin inji zuwa makamashin ruwa)-bawul-silinda mai rarrabawa-sanda (ana canza makamashin ruwa zuwa makamashin inji)-don cimma motsi na sanda.
5) Hanyar watsawa ta bokiti: injin dizal-haɗin kai-famfon hydraulic (ana mayar da makamashin inji zuwa makamashin hydraulic)-bawul-bucket silinda (ana mayar da makamashin hydraulic zuwa makamashin inji)-don cimma motsin bokiti.

1. Tayar jagora ta 2, haɗin tsakiya na juyawa ta 3, bawul ɗin sarrafawa ta 4, tuƙi na ƙarshe ta 5, injin tafiya ta 6, famfon ruwa na hydraulic 7 da injin.
8. Bawul ɗin solenoid mai saurin tafiya 9, bawul ɗin solenoid mai birki ...
2. Cibiyar samar da wutar lantarki
Na'urar samar da wutar lantarki ta injin haƙa bokiti ɗaya ta amfani da injin dizal mai silinda da yawa, mai sanyaya ruwa, wanda ke da ƙarfin aiki na tsawon awa ɗaya.
3. Tsarin watsawa
Tsarin watsawa na injin haƙa ramin hydraulic guda ɗaya yana watsa ƙarfin fitarwa na injin dizal zuwa na'urar aiki, na'urar kashewa, tsarin tafiya, da sauransu. Akwai nau'ikan tsarin watsa ruwa na hydraulic da yawa don injin haƙa ramin hydraulic guda ɗaya, waɗanda aka saba rarraba su bisa ga adadin manyan famfo, yanayin daidaita wutar lantarki da adadin da'irori. Akwai nau'ikan tsarin adadi shida, kamar tsarin adadi ɗaya ko famfo biyu, tsarin adadi mai madauki biyu, tsarin adadi mai madauki da yawa, tsarin raba wutar lantarki mai madauki biyu, tsarin canji mai cikakken iko na famfo biyu da tsarin haɗa famfo mai madauki da yawa. Dangane da yanayin zagayawa na mai, ana iya raba shi zuwa tsarin buɗewa da tsarin rufewa. An raba shi zuwa tsarin jeri da tsarin layi ɗaya bisa ga yanayin samar da mai.

1. Farantin tuƙi na 2, maɓuɓɓugar ruwa ta coil 3, fil na tsayawa 4, farantin gogayya na 5 da kuma haɗakar mai shaye-shaye.
6. Silencer 7, kujerar hawa injin baya 8 da kujerar hawa injin gaba.
Tsarin hydraulic inda kwararar fitarwa ta babban famfo take da ƙima mai ƙayyadadden ƙima shine tsarin hydraulic mai ƙima; Akasin haka, ana iya canza saurin kwararar babban famfo ta hanyar tsarin daidaitawa, wanda ake kira tsarin canzawa. A cikin tsarin adadi, kowane mai kunna aiki yana aiki a ƙayyadadden ƙimar kwararar da famfon mai ke bayarwa ba tare da ambaliya ba, kuma ana ƙayyade ƙarfin famfon mai bisa ga ƙayyadadden ƙimar kwararar da matsakaicin matsin lamba na aiki. Daga cikin tsarin canzawa, wanda aka fi sani shine tsarin canjin wutar lantarki mai ɗorewa tare da famfo biyu da madaukai biyu, waɗanda za a iya raba su zuwa ɓangaren canjin wutar lantarki da cikakken canjin wutar lantarki. A cikin tsarin daidaita canjin wutar lantarki, ana shigar da famfon canjin wutar lantarki mai ɗorewa da mai daidaita wutar lantarki mai ɗorewa a kowane madauri na tsarin, kuma ana rarraba ƙarfin injin daidai gwargwado ga kowane famfon mai; Tsarin daidaita cikakken wutar lantarki yana da mai daidaita wutar lantarki mai ɗorewa wanda ke sarrafa canje-canjen kwararar duk famfon mai a cikin tsarin a lokaci guda, don cimma canje-canje masu daidaitawa.
A cikin tsarin buɗewa, man mai dawowa na mai kunnawa yana komawa kai tsaye zuwa tankin mai, wanda ke da siffa mai sauƙi da tasirin watsa zafi mai kyau. Duk da haka, saboda girman tankin mai, akwai damammaki da yawa ga da'irar mai mai ƙarancin matsin lamba don taɓa iska, kuma iska tana shiga cikin bututun cikin sauƙi don haifar da girgiza. Aikin mai ramin hydraulic bokiti ɗaya shine aikin silinda mai, amma bambancin tsakanin manyan ɗakunan mai da ƙananan ɗakunan silinda na mai yana da girma, aikin yana yawan faruwa, kuma ƙimar calorific tana da yawa, don haka yawancin masu ramin hydraulic bokiti ɗaya suna amfani da tsarin buɗewa; Da'irar mai dawowar mai na mai kunnawa a cikin da'irar rufe ba ta komawa kai tsaye zuwa tankin mai ba, wanda ke da alaƙa da ƙaramin tsari, ƙaramin adadin tankin mai, wani matsin lamba a cikin da'irar mai dawowa, wahalar iska ta shiga bututun mai, aiki mai ƙarfi, da guje wa tasiri yayin juyawa. Duk da haka, tsarin yana da rikitarwa kuma yanayin watsa zafi ba shi da kyau. A cikin tsarin gida kamar na'urar kashe bokiti ɗaya na mai ramin hydraulic, ana amfani da tsarin hydraulic madauki mai rufewa. Domin ƙara yawan zubar mai da injin hydraulic ke yi sakamakon juyawa mai kyau da mara kyau, sau da yawa akwai ƙarin famfon mai a cikin tsarin rufewa.
4. Tsarin juyawa
Tsarin slawing yana juya na'urar aiki da kuma teburin juyawa na sama zuwa hagu ko dama don haƙa da sauke kaya. Na'urar slawing na bokiti ɗaya mai haƙa hydraulic dole ne ya iya ɗaukar teburin juyawa akan firam ɗin, ba karkatarwa ba, kuma ya sa slawing ɗin ya zama mai sauƙi da sassauƙa. Saboda haka, bokiti ɗaya mai haƙa hydraulic yana da na'urorin tallafi na slawing da na'urorin watsawa, waɗanda ake kira na'urorin slawing.


Lokacin Saƙo: Yuni-30-2022