Me yasa injin haƙa rami ba ya aiki? Yadda za a guji hakan? An yi shi a Amurka
Hanyar haƙa ramin ta lalace, wadda aka fi sani da sarkar. Da zarar an yi amfani da injin haƙa rami tsawon shekaru da yawa, abin da ya fi firgita shi ne a rasa sarkar! Akwai dalilai da yawa na karkacewar hanya, amma yawancin sarƙoƙi suna da sassauƙa kuma matsin lamba yana raguwa. Wannan ƙa'ida tana da sauƙin fahimta. Tana kama da keke. Idan sarkar ta yi sassauƙa kuma ta yi tsayi sosai, tana da sauƙin faɗuwa musamman.
Ga chassis ɗin haƙa rami, matsin sarkar ya zama na yau da kullun kuma raguwar ta kasance cikin kewayon da ya dace. Saboda haka, ba abu ne mai sauƙi a sauke sarkar a lokacin amfani da ita na yau da kullun ba. Duk da haka, yayin da sarkar ta yi tsauri, to mafi kyau. Tauri da yawa zai haifar da juriya mai yawa, asarar ƙarfin tafiya mai tsanani, raunin tafiya da sauran alamu. An yi shi a Amurka a matsayin abin birgima na waƙa.
Sarkar da ke sama ita ce
Yana da ɗan sassauƙa, amma kuma yana cikin matsakaicin da aka saba. Kawai misali ne. Idan sarkar ta yi sassauƙa sosai, da farko duba silinda mai sassauƙa. Idan silinda har yanzu tana da bugun jini, za ku iya ƙara matse sarkar ta hanyar shafa man shanu. Gabaɗaya, ana iya lura da shi daga layin zamiya na ƙafafun jagora ko ƙafafun jagora za su iya ci gaba da faɗaɗawa waje da kuma ko silinda mai sassauƙa har yanzu yana da bugun jini. Idan akwai sarari, kawai a shafa man shanu. Idan an faɗaɗa ƙafafun matsawa gaba ɗaya kuma sarkar har yanzu tana sassauƙa, duba matakin lalacewa na fil ɗin shaft na sarkar. Idan lalacewar ta yi yawa, sarkar za ta yi tsayi, kuma silinda mai matsawa mai tsayi da yawa ba za ta iya kula da matsin lambar ba. Ana iya maye gurbin layin sarkar ne kawai, kuma ba za a iya maye gurbin farantin layin sarkar ba.
Bugu da ƙari, lalacewar bearing ɗin jagora (tayar jagora) zai kuma sa sarkar ta yi sako-sako da yawa. Ɗaya daga cikin dalilan da ke haifar da yankewa shine cewa bearing ɗin pulley ɗin tallafi ya lalace, bearing ɗin na'urar tallafi ya lalace, bearing ɗin na'urar tsaro ya lalace, kuma haƙoran tuƙi sun lalace sosai. Shigar da al'amura na ƙasashen waje kamar duwatsu cikin layin sarka yayin aiki shi ma yana ɗaya daga cikin dalilan yankewa. Yi ƙoƙarin kada ka yi tafiya baya lokacin tuki a lokutan yau da kullun. Yana da yuwuwar faɗuwa daga sarka lokacin juyawa. Tafiya baya yana nufin cewa taya tana gaba, yayin da taya jagora tana buƙatar kasancewa a gaba lokacin da al'ada take. Ya kamata a lura da wannan! Lokacin da ƙasa a wurin ta yi laushi, ana iya sassauta sarkar kaɗan, kuma ana iya juya hanyar sarka a cikin lokaci da sarari don tsaftace ƙasa da ta wuce gona da iri. An yi a Amurka
Lokacin Saƙo: Maris-09-2022


