Injin haƙa da aka yi amfani da shi - dabarun kula da lokacin rani. Injin haƙa ƙasa na Thailand
Lokacin rani ya zo, kuma zafin jiki mai yawa shi ma wani nau'in gyaran injin haƙa rami ne, to me ya kamata mu kula da shi don ci gaba da aikin injin haƙa rami? Baya ga kula da injin haƙa rami yadda ya kamata, ya kamata a lura da waɗannan fannoni:
LAMBA. 1
▊A duba ko ruwan hana daskarewa ya ƙare kuma an maye gurbinsa.
Idan ana maganar hana daskarewa, muna iya samun ra'ayin da bai dace ba cewa hana daskarewa yana hana firiji faɗaɗawa da fasa radiators da kuma fasa tubalan injin ko murfin injin bayan rufewar sanyin hunturu, kuma muna tunanin za a iya maye gurbinsa a lokacin hunturu. A gaskiya ma, ban gane cewa ana amfani da hana daskarewa ba kawai a lokacin hunturu ba har ma a duk shekara. Injin hakar ma'adinai na Thailand
Maganin daskarewa yana da halaye guda biyu na ƙarancin zafin jiki da kuma yawan tafasa.
Saboda haka, ba wai kawai yana tabbatar da aiki na yau da kullun na tsarin sanyaya abin hawa a lokacin hunturu ba, har ma yana hana ruwan sanyaya mai yawo daga ƙonewa a lokacin rani kuma yana hana "tafasa" ruwan sanyaya mai yawo.
Saboda haka, a lokacin zafi, dole ne mu kula da duba ko maganin daskarewa ya ƙare, kuma idan ya ƙare, dole ne mu tuna mu maye gurbinsa akai-akai. Ana iya amfani da maganin daskarewa na yau da kullun na tsawon awanni 1000, ana iya amfani da maganin daskarewa na gaske na tsawon awanni 2000, nau'ikan maganin daskarewa daban-daban sun bambanta, kar a haɗa su. Tushen hakar ma'adinai na Thailand
LAMBA. 2
▊ Duba ko tankin ajiyar ruwa, na'urar radiator mai gear da na'urar sanyaya daki sun toshe.
Tabbatar da injin haƙa rami a lokacin kaka, hunturu da bazara, waɗannan wurare suna da sauƙin ajiye wasu rassan da suka mutu da ganyaye masu ruɓewa, ko kuma su sha ƙura da ƙura. Bugu da ƙari, akwai wasu tankunan ajiyar ruwa na haƙa rami da murfin baya na radiator, soso ya lalace ko ya bare, yana haifar da iska mara kyau ta fanka, wanda ke haifar da ƙarancin cire zafi daga tankin ajiyar ruwa, radiator mai na gear da na'urar sanyaya mota. Kullum a kula da adadin grids ɗin zafin ruwa. Lokacin da aka isa wani takamaiman lambar grid, dole ne a ɗauki matakai masu tasiri. Za ku iya zaɓar yin fakin a wuri mai sanyi kusa da ku jira zafin ya huce. Ku tuna kada ku dakatar da wuta nan da nan don hana injin zafi da haifar da haɗarin aminci kamar ƙwanƙwasa silinda. Injin haƙa rami na Thailand
LAMBA. 3
▊Yin amfani da man shafawa yadda ya kamata.
A lokacin rani, zafin waje yana da yawa, zafin aikin injin haƙa rami yana da yawa, kuma zafin yana da tasiri sosai akan zagayawar man shafawa: zafin yana ƙaruwa, man shafawa yana saki, mannewar man shafawa yana raguwa, fitar ruwa yana da sauƙi, kuma man shafawa na na'urar aiki da na'urar juyawa yana haifar da raguwar aiki.
Bugu da ƙari, a ƙarƙashin yanayin zafi mai yawa, yana da sauƙi a faɗaɗa asarar mai mai ƙamshi, kuma canjin ingancin iskar oxidative da rabuwar mai da ruwan nukiliya sun fi tsanani. Tushen haƙa ƙasa na Thailand
Man shafawa masu ingantaccen aiki mai zafi mai kyau suma zasu iya riƙe mannewarsu a yanayin zafi mai yawa, kuma dukkan tsarin rashin ingancin inganci yana da jinkiri. Lura: Kada a yi amfani da man shafawa masu kama da garin alkama.
Lambar.4
▊Lokacin da motar ke tafiya a hankali, ba lallai ba ne a bar ruwan ya wuce tsakiyar abin naɗin sama.
A ƙarshe, silinda mai matsewa irin ta crawler yakamata ta kasance mai sassauƙa da ƙarfi (cire laka a cikin silinda mai amfani da ruwa, kuma akwai ƙarin ruwan sama a lokacin rani don guje wa tsatsa na silinda mai amfani da ruwa).
Bayan injin haƙa ramin ya yi aiki na kwana ɗaya, ƙaramin feda mai saurin gudu ya kamata ya yi aiki na ƴan mintuna, sannan ya tsaya bayan zafin barci ya ragu sosai. A lokacin rani, idan aka ajiye injin haƙa ramin na dogon lokaci, ya kamata a cika tankin man dizal da injunan dizal don hana tankin man dizal yin tsatsa. Lokacin sanyawa, cire batirin a sanya batirin a wuri busasshe kuma mai hana ruwa shiga don kiyaye kamanninsa tsabta da bushewa. Lokacin tsaftace injin haƙa ramin, kada a fesa ruwa kai tsaye akan kayan lantarki. Idan ruwa ya shiga, kayan lantarki ba za su yi tasiri ba ko kuma su lalace gaba ɗaya.
Kula da lokacin bazara ba shi da wahala, ku fahimci abubuwan da ke sama, ta wannan hanyar, ko da a lokacin zafi mai zafi, za ku iya barin injin ku ya yi aiki cikin kwanciyar hankali! Injin hakar ma'adinai na Thailand
Lokacin Saƙo: Agusta-10-2022
