Ba za a iya daidaita matsewar hanya ba zato ba tsammani! Ya kamata a tuna da wannan ma'auni!Hanyar Haɗa Hanyar Hakowa da Aka Yi a China
Matsewar hanyar haƙa ramin kamar girman takalmin da mutane ke sawa ne. Dole ne a daidaita ta zuwa mafi kyawun yanayi don ci gaba. Masu haƙa ramin galibi suna canza matsewar hanyar yayin tafiya, kuma matsewar hanyar kuma yana ƙayyade matakin sawar sarkar zuwa sassan hulɗarta. Haɗin Hanyar Haƙa ramin da aka yi a China

Saboda haka, daidaita matsewar hanyar haƙa rami wajibi ne ga kowa.
Muhimmancin matsewar hanya
Duk mun san cewa "bel ɗin ƙafa huɗu" da ke ƙasan firam ɗin ya haɗa da tayar da hankali, abin nadi, abin nadi mai ɗaukar kaya, ƙafafun tuƙi da kuma hanyar gudu. Wasu injinan haƙa rami koyaushe suna maye gurbin abin nadi mai ɗaukar kaya da abin nadi, yayin da wasu kuma ana iya amfani da su na dogon lokaci, wanda ke da alaƙa da matsewar hanyar. Saboda haka, hanya ce madaidaiciya don daidaita matsewar hanyar a hankali a ƙarƙashin yanayi daban-daban na aiki. Bari mu gabatar da shi dalla-dalla.
Ka'idar daidaitawa ta hanya
▊ Abu na farko: lokacin da injin haƙa rami ke aiki a kan ƙasa mai tauri, ya zama dole a daidaita hanyar da ɗan tauri, don guje wa hanyar da ta yi sako-sako da tsayi, ta hanyar karo da firam ɗin ƙasa, wanda ke haifar da lalacewa.
▊ Abu na biyu: lokacin da mai haƙa ramin yana aiki a ƙasa mai laushi, ya fi kyau a daidaita hanyar a hankali, saboda yanayin aiki yana da sauƙin haɗa ƙasa a kan haɗin gwiwa da hanyar, wanda zai iya rage matsin lamba mara kyau da ƙasa ke haifarwa a kan haɗin gwiwa.
▊ Abu na uku: Lokacin daidaita matsewar hanyar, kada a daidaita ta da sassauƙa ko kuma ta yi tsauri sosai. Dole ne ta kasance matsakaici. Idan hanyar ta yi tsauri sosai, zai shafi saurin tafiya da ƙarfin tuƙi, kuma zai ƙara lalacewa tsakanin sassa daban-daban. Idan daidaitawar ta yi sassauƙa sosai, hanyar da ba ta da sassauƙa za ta haifar da lalacewa mai yawa a kan tayar tuƙi da kuma tayar sarkar ja.
▊ Lura: mutane da yawa za su yi watsi da wani abu. Idan layin da ba shi da kyau ya yi latti sosai, yana da yuwuwar ya taɓa firam ɗin ya kuma saka firam ɗin. Saboda haka, ya zama dole a ƙware daidai gwargwado yayin daidaitawa, in ba haka ba gazawar tabbas za ta biyo baya!
Tsarin bin diddigin tashin hankali
Juya injin haƙa ramin zuwa gefe ɗaya sannan ka ɗaga layin gefe daga ƙasa. Gabaɗaya, matsakaicin tazara tsakanin firam ɗin ƙasa da sarkar shine kimanin 320mm-340mm.Hanyar Haɗa Hanyar Hakowa da Aka Yi a China
Lokacin Saƙo: Fabrairu-24-2023